ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดข้าราชการ  (อ่าน 7868 ครั้ง)

cob

• เริ่มปฏิบัติการบอร์ด
  • *
Re: ชุดข้าราชการ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:47:27 am »
ขอบคุณนะคะคุณ redmoon ไม่เคยรู้มาก่อนว่า Mac มีชุดข้าราชการขายด้วยอ่ะ
คุณรอผลออกคะ เอ่อ เราก็ยังไม่โดนเรียกหรอก แต่คาดว่ารอบสามอ่ะค่ะ (20x)
เราว่าซื้อไว้ก่อนคงไม่เสียหายหรอกมั้งเนอะ  :::::)))
ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับ mac นะครับที่บูธmac มีชุดสีกากีขายครับเคยไปซื้อตอนรับราชการใหม่ๆแต่ขอบอกทุกท่านที่จะซื้อว่าเนื้อผ้าจะไม่เหมือนคนอื่นจะออกคล้ายๆผ้ายีนส์และโทนสีจะไม่เหมือนชาวบ้านนะครับผมต้องไปหาซื้อใหม่เพราะเวลามีงานเช่น ๒๓ ตค.๑๒สค.๕ธค.ขัาราชการใหม่ส่วนใหญ่จะใส่ชุดสีกากีเวลารวมตัวกันแล้วมันไม่เหมือนเพื่อนครับมันดูแปลกๆครับแต่ถ้าถามว่าเขาตัดถูกระเบียบไหมตอบว่าถูกครับแต่มันไม่เหมือนเพื่อนแค่นั้นเอง

yayo

• ชำนาญการบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 12:35:03 pm »
สรุปว่าควรตัดดีกว่าเหรอคะคุณ cop สีไม่เหมือนคือเข้มหรืออ่อนกว่าคะ

cob

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:50:51 pm »
สรุปว่าควรตัดดีกว่าเหรอคะคุณ cop สีไม่เหมือนคือเข้มหรืออ่อนกว่าคะ
ตัดก็ดีครับหรือซื้อจากร้านที่เขาขายชุดปกติขาวและชุดสีกากีโดยเฉพาะจะมีให้เลือกหลายโทนสีและหลายเนื้อผ้าสีไม่เหมือนคือมันอ่อนกว่าครับ

รอผลออก

• เชี่ยวชาญบอร์ด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 07:20:46 am »
แต่ผมว่า รอซื้อตอนเรียกรอบสามกันดีกว่าเนอะ(26X) กลัวอ้วน เด๊วใส่ชุดเดิมไม่ได้ กินกะนอน รอเรียกอยู่นานแล้ว ฮ่าๆๆๆๆ

ต้นน้ำ ปิง

• ผู้ทรงคุณวุฒิบอร์ด
  • สายน้ำมิอาจย้อนกลับ สายธารเวลามิอาจหวนคืน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 09:34:55 am »
ดีครับ เกิดน้ำท่วมโลก ปีหน้า กะมะได้ใส่กันพอ

Karnrawee

• ชำนาญการพิเศษบอร์ด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 09:24:01 pm »
สำหรับชุดสำเร็จรูปจะเหมาะกับคนที่มีรูปร่างปกติอ่ะคะ แต่ถ้าคนที่มีรูปร่างที่มีข้อบกพร่องดิฉันคิดว่าการสั่งตัดจะดูดีกว่าอ่ะคะ เพราะจะเข้ารูปแล้วปกปิดส่วนที่ด้อยไว้ได้ค่ะ เพราะดิฉันก็ต้องสั่งตัดเพื่อแก้ไขรูปร่างให้ดูดีขึ้นมานิดส์นึงได้นะคะ...ฮ่าๆๆ (จากสาวผู้อวบระยะเกินสุดท้าย)

kulala

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 05:45:03 pm »
ค่ะ  a2.gif บรรจุที่ไกลหรอคะ คุณ kulala
ไกลจากบ้าน 470 กิโลเห็นจะได้ em12.gif  บ้านอยู่เพชรบุรีแต่ได้ไปบรรจุที่ระนอง...นี่ยังโชคดีเพราะเราอยู่ลำดับท้ายๆ ตอนนั้นน้องที่นั่งเยื้องๆกัน(เป็นคนใต้)จะเลือกระนองอยู่แล้ว em17.gifแต่เค้าเว้นวรรคให้(มีน้ำใจสุดๆ em16.gif)น้องไปเลือกลงพังงาแทน...ไม่งั้นคงต้องระเห็จไปอยู่ศรีสะเกษแหงมๆ :::::)

ส่วนเรื่องสีชุดกากี  ที่ว่ามันมีเพี้ยนๆเล็กน้อย...เราซื้อสำเร็จตามร้าน ตจว.รู้แต่ว่าสีมันสีเดียวกะชุดลุกเสือชาวบ้าน  ถ้ายังไม่เหมือนเค้าก็ซวยไป em22.gif

ต้นน้ำ ปิง

• สายน้ำมิอาจย้อนกลับ สายธารเวลามิอาจหวนคืน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:26:13 pm »
หะหะ

nong

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:44:25 pm »
ปัญหาแค่นี้ต้องมาถาม แล้วตอนทำงานคุณจะทำอย่างไร

pawinee.kip

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 03:11:09 pm »
ค่ะ  a2.gif บรรจุที่ไกลหรอคะ คุณ kulala
ไกลจากบ้าน 470 กิโลเห็นจะได้ em12.gif  บ้านอยู่เพชรบุรีแต่ได้ไปบรรจุที่ระนอง...นี่ยังโชคดีเพราะเราอยู่ลำดับท้ายๆ ตอนนั้นน้องที่นั่งเยื้องๆกัน(เป็นคนใต้)จะเลือกระนองอยู่แล้ว em17.gifแต่เค้าเว้นวรรคให้(มีน้ำใจสุดๆ em16.gif)น้องไปเลือกลงพังงาแทน...ไม่งั้นคงต้องระเห็จไปอยู่ศรีสะเกษแหงมๆ :::::)

ส่วนเรื่องสีชุดกากี  ที่ว่ามันมีเพี้ยนๆเล็กน้อย...เราซื้อสำเร็จตามร้าน ตจว.รู้แต่ว่าสีมันสีเดียวกะชุดลุกเสือชาวบ้าน  ถ้ายังไม่เหมือนเค้าก็ซวยไป em22.gif

เข้าใจความรู้สึกดีค่ะ เราก็ได้ที่บรรจุไกลมากเหมือนกันเพราะได้เลือกท้ายๆ เหมือนกัน ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ  01 01 01
ส่วนเรื่องชุดคิดว่า สีคงไม่เหมือนกันหมดทุกคนหรอกมั้งคะ เพราะขนาดร้านที่เราไปตัดยังมีสีให้เลือกเยอะแยะเลย ถ้านับทั้งประเทศก็คงจะมีต่างกันไปอีกมาก เอาเป็นว่ารูปแบบถูกต้องก็คงโอเคมั้ง  em15.gif

kulala

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:17:48 am »
 :::::แนะนำสำหรับเพื่อน นวส.สาวๆ...ชุดข้าราชการควรเป็นแขนยาวจะดูสุภาพกว่านะจ๊ะ (แต่เท่าที่จำได้ พี่คมกฤชบอกพวกเราวันนั้นว่า ชุดแบบครูเทศบาลอ่ะ ใช้ได้) em19.gif

devil-enjoy

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 11:49:49 am »
ใครไปตัดชุดมาแล้วบ้างอ่ะ อยากรู้ว่าถ้าเราไปสั่งตัดจะใช้เวลาประมาณกี่วัน กว่าจะเสร็จ เพราะไม่อยากซื้อชุดสำเร็จอ่ะ  em23.gif

tontal_hero

• สู้ๆ ครับทุกคน ขอให้ได้บรรจุกันทุกคนครับ สู้ๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 01:30:42 pm »
ถ้ามที่ร้านเลยครับเพราะแต่ละร้านใช้เวลาไม่เท่ากัน  แต่ให้เผื่อเวลาไว้ประมาณ  1  สัปดาห์ละกันครับ
อภิวัฒน์  จ้า  ขอให้ไปให้ถึงฝั่งฝันกันทุกๆคนเลยนะครับ 
สู้ต่อไปเพื่อนพร้องชาวเกษตรทั่งหลาย  จงทำดีเพื่อ..

AO

• เชี่ยวชาญบอร์ด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2011, 03:52:07 pm »
คึกคักจิงๆ

ch.tanan

• ชำนาญการพิเศษบอร์ด
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 11:30:23 am »
อิจฉาๆ เห็นวใจคนคอยมั่ง